Thư viện Pháp luật

Thư viện Pháp luật

Thư viện Pháp luật

Mua bán căn hộ chung cư

Cho thuê nhà đất giá rẻ
Mua bán Cho thuê Bất động sản

Thư viện Pháp luật

Mua bán chuyển nhượng nhà đất, có phải đi công chứng không? Bài viết hướng dẫn công chứng trước khi sang tên sổ hồng, sổ đỏ
227 Xem thêm
Sổ hồng, sổ đỏ: cái nào có giá trị hơn? Chúng khác với "Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất" ntn? Đọc bài viết để hiểu rõ nhé
453 Xem thêm
Theo quy định tại Khoản 2, Điều 76 Nghị định số 99/2015/NĐ-CP ngày 20/10/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Nhà ở thì “Tổ chức, cá nhân nước ngoài thuộc diện được sở hữu nhà ở tại Việt Nam chỉ được mua, thuê mua nhà ở của chủ đầu tư dự án xây dựng nhà ở, mua nhà ở của tổ chức, cá nhân nước ngoài quy định tại Điểm b, Khoản 4, Điều 7 của Nghị định này
1031 Xem thêm
Khoản 2 Điều 76 Nghị định 99/2015/NĐ-CP cụ thể như sau: Tổ chức, cá nhân nước ngoài thuộc diện được sở hữu nhà ở tại Việt Nam chỉ được mua, thuê mua nhà ở của chủ đầu tư dự án xây dựng nhà ở, mua nhà ở của tổ chức, cá nhân nước ngoài quy định tại Điểm b Khoản 4 Điều 7 của Nghị định này
977 Xem thêm
icon icon